Idan kai mai gida ne, ba wuya a ga roko namasu amfani da hasken rana.Ko kuna sane da sawun carbon ku ko kasafin kuɗi (ko duka biyu!), Sanya DIYmasu amfani da hasken ranazai iya rage tasirin ku a duniya kuma ya rage kuɗin kuɗin makamashi na wata-wata.
Amma yayin da DIYmasu amfani da hasken ranana iya zama wani zaɓi mai kyau da yanayin yanayi a wasu yanayi, ba su kasance mafita ɗaya-ɗaya-daidai ba ga matsalolin kowa da kowa na makamashi. don shigar da nakumasu amfani da hasken ranaZa mu taimake ku yanke shawarar ko za ku ɗauki wannan aikin ko kuma ku bi wasu zaɓuɓɓuka, kamar yarjejeniyar siyan hasken rana ko ƙwararrun shigarwa namasu amfani da hasken rana.
Ɗaya daga cikin manyan roƙon kowane aikin DIY, ban da gamsuwar samun aiki da kyau, shine adana kuɗi.Lokacin da kuka zaɓi shigarmasu amfani da hasken ranaa kan dukiyar ku da kanku, yana nufin ba lallai ne ku biya wa wani gwaninta ko aikin wani ba, wanda sau da yawa yana ƙara farashi mai yawa ga aikin.
Bisa ga binciken da Ma'aikatar Makamashi ta Amurka ta National Renewable Energy Laboratory, aiki yawanci ya kai kusan kashi 10 cikin 100 na jimillar farashin sakawa.masu amfani da hasken rana.Bayan cewa matsakaicin farashin shigarwamasu amfani da hasken ranashine $18,500, wannan yana wakiltar ajiyar kusan $2,000. Wannan babban adadin kuɗi ne wanda za'a iya ajiyewa a cikin asusun bankin ku.
Duk da haka, akwai cinikin ciniki. Idan ba ku biya wani don yin aikin shigarwa ba, yana nufin kuna yin shi da kanku. naka. Hakanan ƙila ba za ku iya neman wasu abubuwan ƙarfafawa ga masu gida waɗanda suka girka bamasu amfani da hasken rana.Wasu daga cikin rangwamen harajin da jihohi ke bayarwa don tafiya kore suna buƙatar kamfani da aka ba da izini don yi muku shigarwa. Don tabbatar da cewa kuna tanadin kuɗi da gaske, yana da kyau a bincika waɗannan abubuwan ƙarfafawa da nawa za su cece ku.
Tsarin shigarwamasu amfani da hasken ranaza a iya yi da kanka. Akwai tsarin hasken rana da aka tsara musamman don DIYers, wanda, yayin da wani lokaci yana cin lokaci, ya kamata a iya yi.
Yana da kyau a lura, kodayake, yawancin DIYmasu amfani da hasken ranaBa a tsara su don haɗawa da grid ɗin makamashi na gargajiya. An fi ƙera su don dalilai na kashe-gid, kamar kunna RVs ko wasu wuraren da ba a saba amfani da su ta daidaitattun kayan aiki ba. Idan kawai kuna son ƙara tushen makamashi na gargajiya, DIYmasu amfani da hasken ranaZa a iya yin aikin. Idan kana so ka yi amfani da wutar lantarki gaba ɗaya na gidanka da hasken rana, ya fi dacewa ka amince da masana.
Shigar da cikakken tsarin hasken rana yana buƙatar aƙalla ilimin aiki na ma'aikacin lantarki don haka za ku iya sarrafa wayoyi da sauran fannonin fasaha yadda ya kamata.Mai yiwuwa ku yi aiki a cikin mahalli masu haɗari, gami da yin aiki akan rufin da aiki tare da wayoyi da aka binne.Haɗarin haɗari na haɗari. yana da girma;Wayoyin da aka ketare na iya haifar da matsala ko ma wutar lantarki.Ya danganta da dokokin yanki na garin ku, yana iya zama doka a gare ku don yin wannan aikin ba tare da taimakon ƙwararru ba.
Kamar koyaushe, idan kuna da wasu tambayoyi game da aikin shigarwa na gida, da fatan za a tuntuɓi ƙwararren ƙwararren.
Kamar yadda aka ambata a baya, yawancin ayyukan aikin hasken rana na DIY ba a nufin maye gurbin hanyoyin samar da makamashi na al'ada ba.Suna ba da damar yin amfani da wutar lantarki daga grid ko don yin amfani da ƙananan wurare kamar RV ko ƙananan gida. shigar da tsarin hasken rana na iya zama mafi kyau.
Akwai wasu saitin da suka dace don ayyukan hasken rana na DIY. Idan kuna da gareji ko zubar da ke buƙatar wutar lantarki, zaku iya cire shi daga grid kuma kuyi amfani da shi.masu amfani da hasken ranadon iko da shi.DIYmasu amfani da hasken ranasau da yawa suna ba da ƙarin sassauci a cikin girman da wuri, don haka za a iya saita su zuwa daidaitawar da ke aiki mafi kyau a gare ku a cikin waɗannan saitin.DIYmasu amfani da hasken ranaHakanan za'a iya amfani dashi azaman madadin zaɓi idan za'a cire haɗin daga grid, muddin kuna da tantanin rana mai aiki don adana wutar lantarki da aka samar.
Solar panelsyawanci yana ɗaukar kimanin shekaru 25, amma wannan ba yana nufin ba za a sami matsala a hanya ba. Musamman DIYmasu amfani da hasken ranana iya buƙatar kulawa saboda ba za a iya tabbatar da ingancin ba.
Wataƙila kuna ƙoƙarin adana farashi na gaba da siyan bangarori masu rahusa waɗanda suka fi saurin lalacewa da yayyagewa. Abin takaici, kuna iya kawo ƙarshen maye gurbinsu da kanku. Sai dai idan garantin masana'anta ya rufe gazawar, ƙila ku maye gurbin. panel da kanka. Idan ka shigar da bangarorin da kanka, za ka iya yin kuskure ba da gangan ba garanti.
Yawancin lokaci, ginshiƙan ƙwararrun ƙwararru suna zuwa tare da wani nau'in garanti daga kamfanin shigarwa. Za su iya magance duk wata matsala da za ku iya samu kuma suna iya rufe farashi.
DIYmasu amfani da hasken ranana iya ƙirƙirar aikin jin daɗi da aiki don gidan ku, yana ba da ƙarin iko daga tushen makamashi mai sabuntawa. Duk da haka, waɗannan bangarorin sun fi dacewa da ƙananan wurare kamar zubar ko ƙaramin gida. Idan kuna neman tsamo grid gaba ɗaya kuma ku yi iko da ku duka. gida tare da hasken rana, yi la'akari da shigarwa na ƙwararru. Yana iya ɗaukar ƙarin farashi, amma ƙarin fa'idar shigarwar ƙwararru, tallafi a cikin yanayin gazawar nan gaba, da samun cikakkiyar fa'idodin haraji na iya ƙarshe biya kansa kan lokaci.
Lokacin aikawa: Mayu-17-2022